Vùng 2 Hải quân tổ chức Lễ tiễn quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ năm 2024
- Cập nhật: Thứ hai, 29/1/2024 | 9:41:18 AM
Ngày 28/1, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân đã tổ chức lễ tiễn quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ năm 2024.
![]() |
Chiến sĩ xuất ngũ hôn lên Quân kỳ quyết thắng.
|
Các tin khác
![Nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, Bộ Tư lệnh Vùng 1 Hải quân tổ chức các đoàn thăm, tăng quà, chúc Tết nhân dân, cán bộ, chiến sĩ đang công tác tại huyện đảo Bạch Long Vĩ, Cát Bà (TP. Hải Phòng). Đoàn công tác do Chuẩn đô đốc Trần Xuân Văn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Vùng 1 Hải quân làm trưởng đoàn.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/1_2024/317739_28-1-tet.jpg)
Bạch Long Vĩ là hòn đảo xa bờ nhất trên Vịnh Bắc Bộ. Tuy nhiên, cái xa của khoảng cách không làm xa cách lòng người, không làm xa cách sự gắn bó nơi đất liền và hải đảo, không làm xa cách sự gắn kết quân - dân và không làm xa cách nghĩa tình đồng đội. Trái lại, chính ở nơi xa xôi ấy, người ta lại cảm nhận được cái tình cũng như sự gắn kết sâu sắc và ấm áp hơn bao giờ hết.
![Đại tá Nguyễn Văn Bách tặng quà Tết Tỉnh uỷ Phú Yên.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/1_2024/317698_26-1-dai-ta.jpg)
Sáng 26/01, Đại tá Nguyễn Văn Bách, Uỷ viên Đảng uỷ Quân chủng Hải quân, Phó Bí thư Đảng ủy, Tư lệnh Vùng 4 Hải quân và đoàn công tác đã đến đến thăm, chúc Tết Tỉnh ủy, Uỷ ban Nhân dân tỉnh Phú Yên và kiểm tra công tác SSCĐ các đơn vị Lữ đoàn 682, Trạm Rađa 560 thuộc Trung đoàn 451 đóng quân trên địa bàn tỉnh.
![“Xuân Trường Sa](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/1_2024/317620_25-1-xuan-truong-sa.jpg)
Tối nay (25/1), tại Trung tâm Phát thanh - Truyền hình Quân đội (Hà Nội), sẽ diễn ra Chương trình nghệ thuật đặc biệt "Xuân Trường Sa" lần thứ 12 - năm 2024.
![Các cán bộ, chiến sỹ Tàu CSB 4031 trang trí phòng đón xuân trên tàu trong chuyến thực hiện nhiệm vụ xuyên Tết.](https://ims.baoyenbai.com.vn/Resize_Image.aspx?ImgWd=375&IptFl=/NewsImg/1_2024/317613_25-1-tetbien.jpg)
Trong không khí Tết Nguyên Đán 2024 đến gần, ngoài khơi xa những chiến sĩ cảnh sát biển (CSB) kiên trung bảo vệ vững chắc từng tấc đảo, sải biển thiêng liêng của Tổ quốc.